+ Trả lời Chủ đề + Viết chủ đề mới
Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thanks
    0

Học Bổng Các Trường Phổ Thông Tại Vương Quốc Anh - tháng 5 2014

Công ty Tư vấn Du học TEC xin giới thiệu một số học bổng của các trường đối tác tại Vương quốc Anh cho kỳ nhập học tháng 9 năm 2014 và tháng 1 năm 2015.
    Học sinh đầu tiên tại Hà Nội hoặc TP Hồ Chí Minh đăng ký và xác nhận chỗ tại một trường trung học ở Vương quốc Anh từ thời điểm này đến trước ngày 15 tháng Năm năm 2014 sẽ được tặng một chiếc Ipad-mini.

Click vào đây để xem thông tin học bổng trên trang chủ TEC
    Tại sao chọn chương trình trung học tại Vương quốc Anh?Nhiều sinh viên Việt Nam đạt được thành tích học tập xuất sắc ở Vương quốc Anh là việc ai cũng biết đến, nhưng còn có những yếu tố khác nữa làm cho giáo dục Vương quốc Anh rất phù hợp với các bạn trẻ. Bạn Đào Thanh Thảo chia sẻ trải nghiệm của mình.(Thảo học A Levels và đạt điểm A * A * A * A, tại Rossall School. Bạn đã được học bổng toàn phần, chương trình cử nhân tại Đại học Cambridge ngành Kỹ thuật điện tử).“Điều đặc biệt nhất về trường tôi là tôi luôn cảm thấy nơi đây như nhà của mình. Trường là một phiên bản thu nhỏ của xã hội mà trong đó bạn sẽ phải hòa hợp với tất cả mọi người từ khắp nơi trên thế giới. Hai năm học A levels ở Vương quốc Anh đã thay đổi mình rất nhiều, từ cách học đến nhận thức về cuộc sống xung quanh. Điều này thật sự rất đặc biệt và cực kỳ hữu ích cho tương lai. Trường là một môi trường cân bằng cho tất cả mọi người, có thể tận hưởng nhiều thứ khác ngoài học tập (như thể thao, âm nhạc, kịch , vv). Mọi người có thể tự do phát triển ước mơ và đam mê của mình với sự hỗ trợ tận tình của các thầy cô. Nếu bạn vào trường khi chưa có sở thích gì đặc biệt, bạn sẽ được tạo điều kiện tối đa để tìm ra hướng đi của bạn. Còn nếu bạn đã biết mình muốn làm gì, các thầy cô ở đây sẽ giúp bạn hết sức có thể để đạt được thành tích tốt nhất. Đây thực sự là một điểm mạnh của trường tôi nói riêng, và của Vương quốc Anh nói chung.Từ lúc ở Việt Nam tôi đã muốn theo ngành Năng lượng tái tạo, một ngành còn khá mới ở nước ta. Sang Anh du học cũng là quyết định khó khăn khiến tôi và gia đình phải suy nghĩ nhiều. Nhưng trường đã cấp cho tôi học bổng 50%.Trường cũng giúp tôi nhiều khi nộp hồ sơ Đại học. Nhờ những kiến thức bổ trợ về ngành năng lượng do các thầy cô gợi ý và đọc thêm tôi đã vượt qua vòng phỏng vấn của Trinity College- Cambridge và Imperial College London với ngành học Engineering 4 năm. Các thầy cô còn giúp đỡ tôi làm hồ sơ xin được học bổng Jardine – một học bổng toàn phần dành riêng cho học sinh Oxbridge do tập đoàn Jardines tài trợ. Ước mơ của mình đã thành sự thực.”

---------- Post added at 03:36 PM ---------- Previous post was at 03:31 PM ----------

Công ty Giáo Dục (TEC) được sáng lập vào năm 2002. Vốn chuyên tư vấn du học Anh, nay TEC mở rộng hợp tác với các trường của Australia, Mỹ, Pháp và các trường của Anh quốc tại Thái Lan. TEC có nhiều chương trình ở tất cả các bậc học và cho mọi lứa tuổi, nhiều trường đối tác của TEC cung cấp nhiều suất học bổng giá trị.

Thanks
    0

+ Trả lời Chủ đề

Bookmarks